กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมทีมสื่อสารฯ ร่วมจัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้าน สุขภาพ ร่วมคิด ร่วมคุย ในประเด็น "สวดมนต์ข้ามปีวิถีใหม่ เสริมพลังใจห่างไกลโรค" โดยได้รับความเมตตาจาก พระครูโกศลวิหารคุณ ดร. รองเจ้าคณะอําเภอเมืองอุบลราชธานี เจ้าอาวาสวัดกลาง เป็นแขกรับเชิญร่วมพูดคุยในรายการ และคุณวีระเดช พรหมคุปต์ เป็นผู้ดำเนินรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วงคนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น.