กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (26 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์และเทคโนโลยีสารสนเทศ และเจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพระบบสุขภาพปฐมภูมิ เขตสุขภาพที่ 10 ครั้ง 1/2566 โดยมี นายแพทย์ปกาสิต โอวาทกานนท์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร ประธานคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพระบบสุขภาพปฐมภูมิ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมพญาแถน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร มีคณะกรรมการฯและผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม จำนวน 50 คน เพื่อพิจารณาแผนงานโครงการ/ทิศทางการขับเคลื่อนการพัฒนางานระบบบริการสุขภาพปฐมภูมิเขตสุขภาพที่ 10 เพื่อการพัฒนางานระบบบริการสุขภาพปฐมภูมิในพื้นที่ต่อไป