กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดการอบรมพัฒนาศักยภาพสร้างความรอบรู้ ความเข้าใจด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในโรงเรียนโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร (กพด.) ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และผ่านระบบการประชุมทางไกล Video Conference โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพครู นักเรียนแกนนำ แม่ครัว และผู้ดูแลระบบปรับปรุงคุณภาพน้ำในโรงเรียนให้มีความรู้ ความเข้าใจด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม สามารถนำไปปฏิบัติพัฒนาต่อยอดให้ได้มาตรฐานและเอื้อต่อการมีสุขภาพที่ดีในโรงเรียน ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย ครูอนามัย ผู้ดูแลระบบปรับปรุงคุณภาพน้ำ แม่ครัว พ่อครัวโรงเรียน กพด. และบุคลากรศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี On-site จำนวน 45 คน ออนไลน์ จำนวน 20 คน รวมแล้วทั้งสิ้น 65 คน โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากสำนักทรัพยากรบาดาลเขต 11 อุบลราชธานี และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี