กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในกิจกรรมวันคริสต์มาส ประจำปี 2565 ของศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย เพื่อให้เด็กๆได้เรียนรู้วันสำคัญของศาสนาคริสต์ มีกิจกรรมการเล่าประวัติวันคริสต์มาสที่มีการเฉลิมฉลองฉลองกันทั่วโลก และซานตาคลอส ผู้เป็นขวัญใจของเด็กๆทั่วโลก ฝึกให้เด็กนำของขวัญมาแบ่งปันเพื่อนๆ และมีการแสดงของเด็กศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัยทั้งสองห้องเรียน ผู้ปกครองให้ความร่วมมือในกิจกรรมเป็นอย่างดี โดยสนับสนุนของขวัญและให้บุตรหลานแต่งกายเลียนแบบซานตาคลอสซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของวันคริสต์มาส