กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(22ธ.ค.65)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำทีมผู้รับผิดชอบงานความรอบรู้ด้านสุขภาพ (Health Literacy) ศูนย์อนามัยที่ 10 พร้อมด้วยเครือข่ายขับเคลื่อนงานในเขตสุขภาพที่10 เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการการสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพ ภายใต้กิจกรรมสาสุขยุคใหม่ชวนคนไทยใส่ใจสุขภาพ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ระหว่างวันที่ 22-23 ธันวาคม 2565 ณ โรงแรมเจริญธานี อ.เมือง จ.ขอนแก่น ทั้งนี้เพื่อเป็นการพัฒนาศักยภาพผู้ปฏิบัติงาน และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงาน เพื่อพัฒนารูปแบบการดำเนินงานสร้างความรอบรู้ให้ประชาชนมีสุขภาพที่ดีต่อไป