กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นวิทยากร “การขับเคลื่อนการพัฒนาเด็กปฐมวัย ในบทบาทของศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ในการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาเด็กและครอบครัว (Child and Family Team : CFT) และพิธีมอบเกียรติบัตรแก่หน่วยงาน องค์กร และทีมแกนนำในการขับเคลื่อนและสนับสนุนการดำเนินงาน พัฒนาคุณภาพชีวิตเด็กปฐมวัย จังหวัดมุกดาหาร ณ ห้องประชุมดุสิตา โรงแรมมุกดาหารแกรนด์ โฮเทล โดยท่านผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร นายวรญาณ บุญณราช เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม เป้าหมายในการประชุมครั้งนี้เพื่อเสริมสร้างสมรรถนะทีมพัฒนาเด็กปฐมวัยและครอบครัว ให้มีความเข้าใจ มีทักษะ และสามารถขับเคลื่อนการพัฒนาเด็กปฐมวัยในพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร และในปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 มีแผนในการพัฒนาทักษะสมอง(EF) เด็กปฐมวัย โดยการพัฒนาศักยภาพครูผู้สอนทุกคนทุกแห่ง สังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และโรงเรียนประถมศึกษาระดับชั้นอนุบาล จำนวน 1,080 คน ในการจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะสมอง(EF) เด็กปฐมวัย