กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ กล่าวต้อนรับภาคีเครือข่าย ในการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาชุดสื่อสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพเพื่อป้องกันการพลัดตกหกล้มในผู้สูงอายุ เขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ตำบลธาตุ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างชุดสื่อความรอบรู้ด้านสุขภาพ เพื่อป้องกันการพลัดตกหกล้มในผู้สูงอายุ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้เชี่ยวชาญด้านการสร้างสื่อความรอบรู้ นักโภชนาการ นักวิชาการสาธารณสุข พยาบาลวิชาชีพ นักกายภาพบำบัด เลขาสาขาสมาคมผู้สูงอายุแห่งประเทศไทย ประจำจังหวัดอุบลราชธานี และผู้แทนจากชมรมผู้สูงอายุ รวมทั้งสิ้นจำนวน 15 คน มุ่งเน้นการพัฒนาสื่อความรอบรู้ด้านสุขภาพสำหรับผู้สูงอายุ ให้มีความเหมาะสม เข้าใจง่าย และสามารถนำไปใช้ประโยชน์ในการดูแลตนเองได้ เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีและเป็นพลังทางสังคมต่อไป