กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ธ.ค.65 )นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำแนวทางการปฎิบัติงานแก้ไขปัญหาเด็กปฐมวัยแบบรายบุคคล ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ จ.อุบลราชธานี ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพคณะทำงานในการพัฒนาฐานข้อมูลสารสนเทศเด็กปฐมวัย และนำข้อมูลดังกล่าวมาจัด ทำแนวทางในการแก้ไขปัญหาเด็กปฐมวัย มีผู้ร่วมประชุมจำนวน 30 คน จากสำนักงานส่งเสริมการปกครองส่วนท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงาน พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานีเขต3 สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดอุบลราชธานี โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี มูลนิธิประชาสังคม ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 และวิทยากรจากศูนย์อนามัยที่ 10