กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (19 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ เขตสุขภาพที่ 10 ในพื้นที่จังหวัดอุบลราชธานี โดยเข้ากราบนมัสการพระราชธรรมสุธี เจ้าอาวาสวัดศรีอุบลรัตนาราม เจ้าคณะจังหวัดฝ่ายธรรมยุต เพื่อปรึกษาหารือแนวทางในการขับเคลื่อนสุขภาวะพระสงฆ์ในระดับจังหวัดและระดับเขต ได้บูรณาการงานตามธรรมนูญพระสงฆ์แห่งชาติร่วมกับสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งมีเป้าหมายให้พระแข็งแรง วัดมั่นคง ชุมชนเป็นสุข ต่อไป