กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วานนี้ (17 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมสนับสนุนการประชุมเชิงปฏิบัติการ การดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและป้องกันโรคในช่องปากในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย จังหวัดศรีสะเกษ ณ ห้องประชุมนายแพทย์บัณฑิต จึงสมาน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ โดยบรรยายในหัวข้อ การพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติด้านสุขภาพ 4D ผู้เข้าอบรมประกอบด้วยครูปฐมวัย นักวิชาการศึกษา พี่เลี้ยงเด็ก และเจ้าหน้าที่สาธารณสุข รวมทั้งสิ้น 50 คน