กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (16 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมาย ให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการกลุ่มอนามัยวัยเรียนและกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ เขตสุขภาพที่ 10 ในพื้นที่จังหวัดศรีสะเกษ โดยช่วงเช้าเข้ากราบนมัสการพระวินัยเมธี เจ้าอาวาสวัดป่าศรีสำราญ เจ้าคณะจังหวัดฝ่ายธรรมยุต และในช่วงบ่ายเข้ากราบนมัสการพระเครูศรีมงคลปริยัติกิจเจ้าอาวาสวัดมหาพุทธราม เจ้าคณะจังหวัดฝ่ายมหานิกาย เพื่อปรึกษาหารือแนวทางในการขับเคลื่อนสุขภาวะพระสงฆ์ในระดับจังหวัดและระดับเขต และลงพื้นที่วัดป่าวังศิลา อำเภอวังหิน เพื่อติดตามการดำเนินงานพระ คิลายุปัฏฐาก โดยการลงพื้นที่ครั้งนี้ ได้บูรณาการงานตามธรรมนูญพระสงฆ์แห่งชาติร่วมกับสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดศรีสะเกษ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดศรีสะเกษ ซึ่งมีเป้าหมายให้พระแข็งแรง วัดมั่นคง ชุมชนเป็นสุข ต่อไป