กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (16 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่โครงการวิจัยเพื่อพัฒนาต้นแบบการลดภาวะโลหิตจางจากการขาดธาตุเหล็กแบบสร้างการมีส่วนร่วมพื้นที่ ตำบลเหล่าเสือโก้ก อำเภอเหล่าเสือโก้ก จังหวัดอุบลราชธานี ครั้งที่ 2 โดยมีการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาแนวทางการแก้ไขปัญหาโลหิตจาง ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเหล่าเสือโก้ก เพื่อพัฒนาศักยภาพคณะทำงานในพื้นที่ ให้มีความรู้ สามารถบริหารจัดการลดปัญหาภาวะโลหิตจางเด็กปฐมวัยในตำบลเหล่าเสือโก้กแบบมีส่วนร่วมได้ โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม 20 คนจากภาคีเครือข่าย ประกอบด้วย สำนักงานเทศบาลตำบลเหล่าเสือโก้ก โรงพยาบาลเหล่าเสือโก้ก สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเหล่าเสือโก้ก โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเหล่าเสือโก้ก ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก โรงเรียนบ้านเป้า และคณะทำงาน CFCT