กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ธันวาคม 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการประกาศชุมชนดีเด่น ประจำปีงบประมาณ 2565 ณ หอประชุมประชาวาริน เทศบาลเมืองวารินชำราบ โดยกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลเมืองวารินชำราบ เพื่อส่งเสริมสนับสนุนและปลูกฝัง สร้างจิตสำนึกให้ประชาชน กลุ่มพลังมวลชน อาสาสมัครสาขาต่าง ๆให้มีบทบาทร่วมกันรับผิดชอบในการรักษาความสะอาดและความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง เพื่อให้สอดคล้องตาม แผนปฏิบัติการจัดการขยะมูลฝอยชุมชน "จังหวัดสะอาด" ตามแนวทางประชารัฐ ประจำปี พ.ศ. 2565และเพื่อการพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชน รวมทั้งอนุรักษ์ส่งเสริมประเพณีวัฒนธรรมในชุมชน ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดี ส่งเสริมกระบวนการเรียนรู้ในชุมชน และส่งเสริมการมีส่วนร่วมของประชาชนในพื้นที่