กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ ร่วม เวทีขยายความร่วมมือสู่การเป็นพื้นที่ต้นแบบการขับเคลื่อนประเด็นหรือปัญหาสุขภาพที่สำคัญของประชาชนในเขตสุขภาพที่ 10 ห้องประชุมเอนกประสงค์ โรงแรมบ้านสวนคุณตา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท โดยมีกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ต้นแบบการขับเคลื่อนประเด็นหรือปัญหาสุขภาพที่สำคัญของประชาชนในเขตสุขภาพที่ 10 และลงนามข้อตกลงความร่วมมือและประกาศเจตนารมณ์ "ขยายความร่วมมือสู่การเป็นพื้นที่ต้นแบบการขับเคลื่อนประเด็น หรือปัญหาสุขภาพที่สำคัญของประชาชนในเขตสุขภาพที่ 10" ในประเด็นการใช้ยาอย่างสมเหตุผล และการพัฒนาเด็กปฐมวัย ระหว่าง นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการเขตสุขภาพที่ 10 และ นายแพทย์ประทีป ธนกิจเจริญ เลขาธิการคณะกรรมการสุขภาพแห่งชาติ นายแพทย์นิรันดร์ พิทักวัชระ ประธานคณะกรรมการเขตสุขภาพเพื่อประชาชนเขตพื้นที่ 10 ผู้บริหาร ศูนย์วิชาการ และผู้บริหาร จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10