กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (9 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสรัสวดี? ธานี? หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน? พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยทำงาน? ร่วมกับกลุ่ม?อนามัยแม่และเด็ก? และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ณ? ห้องประชุมโรงพยาบาลเขมราฐ? อำเภอเขมราฐ? จังหวัดอุบลราชธานี? การประชุมครั้งนี้เพื่อพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ผู้เข้าร่วมประชุม ได้แก่ ? ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพ?และอนามัยสิ่งแวดล้อมจากสำนักงานสาธารณ?สุขจังหวัดอุบลราชธานี? ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพจากสาธารณสุขอำเภอเขมราฐ? ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมจากโรงพยาบาลเขมราฐ? ผู้แทนจากองค์การบริหารส่วนตำบลเขมราฐ?และเทศบาลตำบลเทพวงศา และแกนนำอสม.ตำบลเขมราฐ?และผู้แทนจากโรงแรมแลโขงริเวอร์?รีสอร์ท? จำนวน 40 คน ทั้งนี้ การจัดประชุมได้ดำเนินกิจกรรมภายใต้มาตรการ COVID Free Setting อย่างเคร่งครัด