กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสรัสวดี? ธานี? หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน? นายนิสิต? อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมเจ้าหน้าที่ จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ณ? ห้องประชุม?สำนักงานสาธารณสุข?อำเภอขุขันธ์? อำเภอขุขันธ์?จังหวัดศรีสะเกษ? โดยมีนายธัชนนท์? คำไสย์ สาธารณสุข?อำเภอขุขันธ์? ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด การประชุมครั้งนี้เพื่อพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ผู้เข้าร่วมประชุม ได้แก่ ? ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพ?จากสำนักงานสาธารณ?สุขอำเภอ?ขุขันธ์? ผู้รับผิดชอบงานจากศูนย์?สุขภาพชุมชนห้วยเหนือ? ผู้รับผิดชอบ?จากองค์การบริหารส่วนตำบลเมืองขุขันธ์? และแกนนำอสม.ตำบลห้วยเหนือ จำนวน 40 คน ทั้งนี้ การจัดประชุมได้ดำเนินกิจกรรมภายใต้มาตรการ COVID Free Setting อย่างเคร่งครัด