กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมประชุมแนวทางการรายงานการเกิดไร้ชีพและการเฝ้าระวังทารกตายปริกำเนิด จังหวัดยโสธร โดยมีนายแพทย์ทรงพล พงศ์พัฒนโชติ ประธานคณะกรรมการ MCH Board ระดับจังหวัด พร้อมด้วยแพทย์หญิงกาญจนา นนทรีย์ หัวหน้าแผนกสูติกรรมโรงพยาบาลยโสธร เป็นประธานการประชุม วัตถุประสงค์เพื่อสร้างเสริมศักยภาพของบุคลากรในการใช้เครื่องมือสําหรับทบทวนและวิเคราะห์สาเหตุการตายทารกปริกำเนิดและขับเคลื่อนระบบเฝ้าระวังและการรายงานทารกตายปริกําเนิดของจังหวัดยโสธร