กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วย นางกัญญานัท ริปันโน หัวหน้ากลุ่มพัฒนาวิชาการวิจัยฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มคาดการณ์ฯ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมชี้แจงโครงการวิจัยการประเมินประสิทธิภาพการขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพในพื้นที่ในการเฝ้าระวังการแพร่ระบาดของโรคโคโรน่าไวรัส 2019 พื้นที่เขตสุขภาพ เพื่อประเมินผลประสิทธิภาพกระบวนการจัดทำและขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพ ตลอดจนศึกษากลไกการทำงาน แนวทางการแก้ไขปัญหาและพัฒนาประสิทธิภาพธรรมนูญ รวมทั้งนำข้อมูลที่ได้ มาจัดทำข้อเสนอเชิงนโนบายสาธารณะในการขับเคลื่อนธรรมนูญสุขภาพในการจัดการภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุข ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตา กอร์ฟ แอนด์ รีสอร์ท จ.อุบลราชธานี โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยหลายภาคส่วนที่เกี่ยวข้อง ได้แก่ สมัชชาเขตสุขภาพที่ 10 มูลนิธิประชาสังคม จังหวัดอุบลราชธานี มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี สำนักงานป้องกันและควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี หน่วยงานสาธารณสุขในจังหวัดอุบลราชธานี ศรีสะเกษ ยโสธร อำนาจเจริญและมุกดาหาร รวมทั้งหมด 60 คน