กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 7 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติงานการส่งเสริมสุขภาพเด็กพิเศษ ภายใต้ โครงการขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพเด็กวัยเรียนและการสร้างความรอบรู้เท่าทันด้านสุขภาพสู่ศตวรรษที่ 21 ด้วยเทคโนโลยีและนวตกรรม เพื่อพัฒนาศักยภาพครูและเจ้าหน้าที่สาธารณสุข ให้มีความรู้ ความเข้าใจ ในการคัดกรองและส่งเสริมสุขภาพเด็กพิเศษ รวมทั้งสร้างความตระหนักถึงความสำคัญของการส่งเสริมให้เด็กพิเศษ ได้เข้าถึงบริการส่งเสริมสุขภาพตามมาตรฐาน ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท จังหวัดอุบลราชธานี โดยกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ครูอนามัยโรงเรียน เจ้าหน้าที่สาธารณสุข และผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียน ในเขตสุขภาพที่ 10 รวมทั้งสิ้น 50 คน