กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์? ธนธรรมสถิต? ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ? พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยทำงาน? กลุ่ม?อนามั?ยแม่และเด็ก? และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ณ? ห้องประชุม?โรงพยาบาล?ส่งเสริม?สุขภาพ?ตำบล?ศรีฐาน? อำเภอป่าติ้ว?จังหวัดยโสธร? โดยมีนางพรพิไล? วรรณ?สัมผัส? สาธารณสุข?อำเภอป่าติ้ว? ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด การประชุมครั้งนี้เพื่อพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ผู้เข้าร่วมประชุม ได้แก่ ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพ?จากสำนักงานสาธารณ?สุขจังหวัดยโสธร? ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพ?จากสำนักงานสาธารณ?สุขอำเภอ?ป่าติ้ว? ผู้แทนจากองค์การบริหารส่วนตำบลศรีฐาน? ผู้รับผิดชอบงานโภชนาการ?จากโรงพยาบาลป่าติ้ว? ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพจากโรงพยาบาล?ส่งเสริมสุขภาพตำบลศรีฐาน? และแกนนำอสม.ตำบลศรีฐาน? จำนวน 40 คน ทั้งนี้ การจัดประชุมได้ดำเนินกิจกรรมภายใต้มาตรการ COVID Free Setting อย่างเคร่งครัด