กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 ธ.ค. 65) นพ.ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยวัยทำงาน จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “องค์กรยุคใหม่ สดใส ไร้พุง” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนารูปแบบการส่งเสริมสุขภาพประชาชนวัยทำงานในองค์กรภาครัฐ โดยใช้หลัก 3อ. ผู้เข้าร่วมประชุม ได้แก่ บุคลากรในเทศบาลเมืองเดชอุดม จังหวัดอุบลราชธานี จำนวน 45 คน โดยมีนายวุฒินันท์ เทียมสุวรรณ นายกเทศมนตรีเมืองเดชอุดม ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด กิจกรรมประกอบด้วย การประเมินสุขภาพเบื้องต้น ทดสอบสมรรถภาพทางกาย ให้ความรู้เกี่ยวกับโภชนาการเพื่อสุขภาพและลดไขมัน หลักพื้นฐานของการออกกำลังกาย และการใช้แอปพลิเคชั่นเพื่อการส่งเสริมสุขภาพ รวมไปถึงมีการติดตามอย่างต่อเนื่องเป็นระยะเวลา 8 สัปดาห์ ทั้งนี้ การจัดประชุมได้ดำเนินกิจกรรมภายใต้มาตรการ COVID Free Setting อย่างเคร่งครัด