กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมศักยภาพงานวิจัยด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อการแก้ไขปัญหาสาธารณสุขในพื้นที่เขตสุขภาพ ครั้งที่ 1 ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อเป็นการเสริมสร้างสมรรถนะบุคลากรให้มีความรู้ ความเข้าใจ และปฏิบัติงานด้านงานวิจัยได้อย่างมีประสิทธิภาพ ผลิตงานวิชาการ สร้างสรรค์องค์ความรู้ และนวัตกรรมที่มีคุณค่าในด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม และเพิ่มทักษะในการนำเสนอผลงานด้านวิชาการของบุคลากรศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี สู่การพัฒนาองค์กรที่มีสมรรถนะสูง โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากเครือข่ายด้านวิชาการของมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี มหารวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี และวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีสรรพสิทธิประสงค์ และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี