กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฎิบัติการพัฒนาระบบส่งเสริมสุขภาพดูแลสุขภาพผู้สูงอายุและผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงระยะยาวแบบบูรณาการ ณ ห้องประชุม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร โดยมี นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การประชุม เพื่อขับเคลื่อนแนวทางการดำเนินงานผู้สูงอายุ ปี 2566
โดยมี นายยุทธนา สุริยะ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร กล่าวต้อนรับ ซึ่งกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมประชุมครั้งนี้ เป็นผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด องค์การบริหารส่วนจังหวัด องค์การปกครองส่วนท้องถิ่น สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล สาขาสภาผู้สูงอายุฯ จ.ยโสธร พระสงฆ์ พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จ.ยโสธร และเครือข่ายหน่วยงานที่ดำเนินงานผู้สูงอายุ ซึ่งมีการแลกเปลี่ยนปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานการดูแลผู้สูงอายุกับพื้นที่ ส่งเสริมการขับเคลื่อนการดำเนินงานผู้สูงอายุให้มีคุณภาพและยั่งยืน จัดการประชุมโดยกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ