กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฎิบัติการพัฒนาระบบส่งเสริมสุขภาพดูแลสุขภาพผู้สูงอายุและผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงระยะยาวแบบบูรณาการ ณ ห้องประชุม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การประชุม เพื่อขับเคลื่อนแนวทางการดำเนินงานผู้สูงอายุ ปี 2566 โดยมี นายประทีป บุญธรรม รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมกล่าวต้อนรับและนายสิทธิพล เลาหะวนิช รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานี ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการประชุม ซึ่งกลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมประชุมครั้งนี้ เป็นผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด องค์การบริหารส่วนจังหวัด องค์การปกครองส่วนท้องถิ่น สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล สาขาสภาผู้สูงอายุฯ จ.อุบลราชธานี พระสงฆ์ พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ จ.อุบลฯและเครือข่ายหน่วยงานที่ดำเนินงานผู้สูงอายุ ซึ่งมีการแลกเปลี่ยนปัญหา อุปสรรคในการดำเนินงานการดูแลผู้สูงอายุกับพื้นที่ ส่งเสริมการขับเคลื่อนการดำเนินงานผู้สูงอายุให้มีคุณภาพและยั่งยืน จัดการประชุมโดยกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ