กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ ร่วมจัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้าน สุขภาพ ร่วมคิด ร่วมคุย ในประเด็น “ ส้วมปลอดภัย สุขใจทุกคน และ เตรียมความพร้อมป้องกันฝุ่น PM 2.5” โดยมี นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมเป็นแขกรับเชิญในรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วงคนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น.