กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ลงพื้นที่เพื่อสื่อสารความรอบรู้ ประเมินผลกระทบด้านสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม และฟื้นฟูหลังน้ำลด ในสถานพัฒนาเด็กบ้านเทิน อำเภอกันทรารมย์ จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี นายประวัติ ศรีสุวรรณ์ สาธารณสุขอำเภอกัณทรารมย์ ให้การต้อนรับและร่วมวางแผนฟื้นฟู จากการลงพื้นที่ได้มีการประเมินสถานการณ์ ผลกระทบด้านสุขภาพและสิ่งแวดล้อม และให้คำแนะนำแนวทางการปรับปรุงระบบสุขาภิบาลอาหารและน้ำ การจัดการขยะและสิ่งปฏิกูล การจัดการสัตว์และแมลงนำโรค การทำความสะอาดอาคารสถานที่ การจัดพื้นที่เล่นให้เหมาะสม พร้อมทั้งมอบสิ่งสนับสนุนเพื่อใช้ประโยชน์ต่อไป