กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เข้าพบนายสำรวย เกษกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัด รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เพื่อร่วมขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพกลุ่มวัย ณ ห้องประชุม ศาลากลางจังหวัดศรีสะเกษ โดยได้นำเสนอข้อมูลสถานการณ์ปัญหาของพื้นที่ พร้อมหารือแนวทาง ในการขับเคลื่อนนโยบาย และบูรณาการด้านการส่งเสริมสุขภาพของประชาชนทุกกลุ่มวัย โดยมุ่งเน้นการส่งเสริมพัฒนาการเด็ก ลดอัตราการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น และพัฒนาคุณภาพชีวิตของผู้สูงอายุ
จากนั้นได้ลงพื้นที่ในโครงการสนับสนุนผ้าอ้อมสำเร็จรูปสำหรับผู้สูงอายุที่มีภาวะพึ่งพิง และมีปัญหากลั้นปัสสาวะอุจจาระไม่ได้ รวมทั้งให้กำลังใจแก่ผู้สูงอายุและญาติ เพื่อให้ผู้สูงอายุได้รับการดูแลส่งเสริมสุขภาพ ป้องกันโรค และฟื้นฟูสุขภาพ ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีต่อไป