กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21พ.ย.65) นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในการ ประชุมคณะทำงานเพื่อวางแผนเชื่อมข้อมูลการพัฒนาเด็กปฐมวัย ครั้งที่ 1 ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 โดย นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้นำเสนอข้อมูลและแผนการดำเนินงานเพื่อวางแผนเชื่อมข้อมูลการพัฒนาเด็กปฐมวัยในจังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งผู้เข้าร่วมประชุม คือ คณะทำงานเพื่อวางแผนเชื่อมข้อมูลการพัฒนาเด็กปฐมวัยจังหวัดอุบลราชธานี ประกอบด้วย พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดอุบลราชธานี สถิติจังหวัดอุบลราชธานี รองอธิการบดีโครงการจัดตั้งวิทยาเขตอำนาจเจริญ มหาวิทยาลัยมหิดล รองศึกษาธิการจังหวัดอุบลราชธานี ผู้แทนจากสำนักงานการส่งเสริมองค์กรปกครองท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 3 ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี
โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี สำนักงานประชาสังคมจังหวัดอุบลราชธานี และสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 อุบลราชธานี ซึ่งการประชุมครั้งนี้ เพื่อเป็นการเชื่อมโยงข้อมูลด้านสุขภาพของเด็กปฐมวัยและนำไปพัฒนาให้เด็กไทยมีสุขภาพที่ดีต่อไป