กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนายการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานเปิดการประชุมการพัฒนาระบบการส่งเสริมสุขภาพช่องปากผู้สูงอายุ เขตสุขภาพที่ 10 ปีงบประมาณ 2566 ณ ห้องประชุมโกเมน เพื่อบูรณาการขับเคลื่อนการพัฒนาระบบส่งเสริมสุขภาพช่องปากผู้สูงอายุในเครือข่ายชมรมผู้สูงอายุ ให้มีความรอบรู้ด้านสุขภาพช่องปาก พัฒนาชมรม นวัตกรรม การเข้าถึงการดูแลสุขภาพช่องปาก และการสื่อสารในกลุ่มผู้สูงอายุรวมทั้งก่อนวัยผู้สูงอายุ โดยวิทยากรจากสำนักทันตสาธารณสุข กรมอนามัย ทพญ.ภัทราภรณ์ หัสดิเสวี และทพญ.ดร.จรัสศรี ศรีนฤพัฒน์ ผู้เข้าร่วมประชุมเป็นทันตแพทย์ และทันตบุคลากรในเขตสุขภาพที่ 10 จำนวน 82 คน