กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมประชุมผู้เชี่ยวชาญในการจัดทำหลักสูตรพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ครั้งที่ 2/65 ณ ห้องประชุมกลุ่มงานสูติ-นรีเวชกรรม ชั้น 3 อาคาร 50 พรรษามหาวชิราลงกรณ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ เพื่อพัฒนาคุณภาพระบบบริการด้านอนามัยแม่และเด็ก ให้เป็นไปตามมาตรฐาน และเกิดประโยชน์สูงสุดต่อผู้รับบริการ ตามแผนการจัดทำหลักสูตรฯ โดยมี นายแพทย์วิรัตน์ ลือวิเศษไพบูลย์ ที่ปรึกษาด้านอนามัยแม่และเด็กเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย แพทย์ พยาบาล ผู้เชี่ยวชาญ สาขาสูติ-นรีเวชกรรม และสาขากุมารเวชกรรม จากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ และ อาจารย์พยาบาลจากวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีสรรพสิทธิประสงค์ ซึ่งหลักสูตรดังกล่าวจะนำไปพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก ของโรงพยาบาลทั่วไป โรงพยาบาลชุมชนทุกแห่งใน เขตสุขภาพที่ 10 ต่อไป