กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ นำทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ ร่วมจัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้าน สุขภาพ ร่วมคิด ร่วมคุย ในประเด็น “ รักเป็น ปลอดภัย ในเทศกาลลอยกระทง ” โดยมีนางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมเป็นแขกรับเชิญในรายการ ซึ่งมีคุณวีระเดช พรหมคุปต์ เป็นผู้ดำเนินรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วงคนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น.