กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 274 โดยในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ ชื่นชมเจ้าหน้าที่ร่วมขับเคลื่อนกิจกรรมก้าวท้าใจ และเชิญชวนเจ้าหน้าที่ออกกำลังกาย ดูแลเรื่องการเลือกรับประทานอาหารเพื่อสุขภาพที่แข็งแรง การให้ความรู้กับประชาชนในช่วงเทศกาลลอยกระทง จากนั้น นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เชิญชวนเจ้าหน้าที่ร่วมชมนิทรรศการ แสงนำใจ ไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 8 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี กลุ่มอนามัยวัยทำงานแจ้งผลรางวัลกิจกรรมก้าวท้าใจ และร่วมแสดงความยินดีกับเครือข่าย เขตสุขภาพที่ 10 ที่ได้รับรางวัลก้าวท้าใจ Season 4 จำนวน 23 รางวัล