กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยวัยทำงาน ร่วมจัดนิทรรศการกิจกรรมทางกายเพื่อเสริมสร้างสุขภาพดี ให้ความรู้เรื่องการดูแลสุขภาพ (อาหาร ออกกำลังกาย) ใน คาราวานดูแลสุขภาพกาย สุขภาพจิต สำหรับผู้ประสบภัยน้ำท่วม "วัดใจ เติมพลัง สังคมมีสุข” เนื่องในสัปดาห์สุขภาพจิตแห่งชาติ ประจำปี 2565 เพื่อรณรงค์ให้ประชาชนเกิดความตระหนักถึงความสำคัญของการประเมิน และดูแลสุขภาพกาย สุขภาพจิตของตนเองและครอบครัว ณ ศูนย์พักพิงชั่วคราววัดบ้านท่าบ่อ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี