กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วานนี้ (3 พ.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ นางสาวนิตยา พรรณาภพ หัวหน้ากลุ่มคาดการณ์ฯ และเจ้าหน้าที่ ร่วมให้ข้อมูลด้านสถานการณ์สุขภาพวัยรุ่นฯ ให้ความรู้ในการดูแลสุขภาพ เพื่อให้วัยรุ่นยุคใหม่ มีทักษะชีวิตดี สุขภาพดี และปัญญาดี ตามหลัก NEST Plus แก่นักศึกษามหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ภาควิชาสารเสพติด บุหรี่และสุขภาพ ณ อาคารเรียนวิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานีพร้อมทั้งสำรวจข้อมูลความรู้ด้านสุขภาพและพฤติกรรมสุขภาพของวัยรุ่น จำนวน 250 คน เพื่อนำไปวิเคราะห์เป็นฐานข้อมูลสุขภาพในระดับเขตสุขภาพที่ 10 ต่อไปโดยได้รับความอนุเคราะห์จาก ผศ.ดร.นิยม จันทร์นวล อาจารย์วิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ในการจัดกิจกรรมดังกล่าว