กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
บ่ายวันนี้ (31 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำทีมผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ เข้าพบ นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อเสนอแผนในการจัดระบบข้อมูลด้านส่งเสริมสุขภาพประชาชนทุกกลุ่มวัยโดยเฉพาะกลุ่มเปราะบาง การจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมที่เหมาะสมกับพื้นที่ รวมถึงนำเสนอภารกิจสุขาภิบาลและอนามัยสิ่งแวดล้อม การดำเนินงานตอบโต้ภาวะฉุกเฉินด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม การเตรียมฟื้นฟูหลังเกิดเหตุการณ์อุทกภัย และบูรณะให้คงเดิม (Recovery)