กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้บทบาทของ สปสช. ในระบบหลักประกันสุขภาพแห่งชาติกับการถ่ายโอนภารกิจ รพ.สต.และการบริหารกองทุนส่งเสริมสุขภาพและป้องกันโรค โดยได้รับเกียรติวิทยากรจากนางมลุลี แสนใจ รองผู้อำนวยการสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติเขต 10 อุบลราชธานี และนักวิชาการที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุมสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติเขต 10 อุบลราชธานี เพื่อรับทราบแนวทางและบทบาทของ สปสช. ในระบบหลักประกันสุขภาพแห่งชาติกับการถ่ายโอน รพ.สต. บทบาทหน้าที่ของคณะกรรมการสุขภาพระดับพื้นที่ของ อบจ. (กสพ.) และเพื่อสร้างเครือข่ายและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การทำงานร่วมกัน ผู้เข้าประชุมประกอบด้วย คณะทำงานศึกษารูปแบบภารกิจการถ่ายโอนโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลไปสู่องค์การบริหารส่วนจังหวัด (ด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม) และผู้รับผิดชอบงานจากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี