กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (31ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 273 โดยในวันนี้รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ การเขียนโครงการเพื่อจัดทำคำของบประมาณ ปี 2567 แจ้งสถานการณ์หลังน้ำลดและโรคที่มาหลังน้ำลดคือโรคฉี่หนูเนื่องจากมีน้ำเน่าเสียท่วมขังให้ประชาสัมพันธ์ให้ความรู้กับประชาชนในการป้องกันและดูแลตัวเอง จากนั้น นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ แจ้งกำหนดการจัดกิจกรรม แสงนำใจ ไทยทั้งชาติ เดิน วิ่ง ปั่น ป้องกันอัมพาต ครั้งที่ 8 เฉลิมพระเกียรติ ในวันที่ 19 พฤศจิการยน 2565 และกลุ่มอนามัยวัยทำงานเชิญชวนเจ้าหน้าที่ออกกำลังกายพร้อมแนะนำโปรแกรมการออกกำลังกาย