กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมคณะกรรมการตอบโต้ภาวะฉุกเฉินทางสาธารณสุขกรณีสถานการณ์อุทกภัย เขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวง เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม โอกาสนี้ นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ นำเสนอภารกิจสุขาภิบาลและอนามัยสิ่งแวดล้อม การดำเนินงานตอบโต้ภาวะฉุกเฉินด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม การเตรียมฟื้นฟูหลังเกิดเหตุการณ์อุทกภัย และบูรณะให้คงเดิม (Recovery)พร้อมร่วมคณะตรวจเยี่ยมสถานการณ์อุทกภัยจังหวัดอุบลราชธานี โดยลงพื้นที่โรงพยาบาลสนาม อาคารอเนกประสงค์ เทศบาลเมืองวารินชำราบ ตรวจเยี่ยมผู้ป่วย และมอบเวชภัณฑ์/สิ่งของจำเป็น และออกเดินทางไปเยี่ยมผู้ประสบภัย ชุมชนท่าข้องเหล็ก อำเภอวารินชำราบ และสถานบริการที่ประสบอุทกภัย ณ รพ.สต.ทัพไท อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี