กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ และคณะทำงานกลุ่มภารกิจปฏิบัติการ (Operation) ร่วมติดตามนายแพทย์ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน รองปลัดกระทรวงสาธารณสุข ในการลงพื้นที่เยี่ยมติดตามการดำเนินงานด้านสาธารณสุขกรณีอุทุกภัยในพื้นที่ อ.ราษีไศล จ.ศรีสะเกษ ณ โรงพยาบาลราษีไศล ซึ่งได้รับการต้อนรับและรายงานสถานการณ์การดำเนินงานจาก นายแพทย์สมชาย ภานุมาสวิวัฒน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลราษีไศล และนายชัยยงค์ เมธาสุรวิทย์ นายอำเภอราษีไศล จากนั้นเดินทางไปมอบเวชภัณฑ์และเยี่ยมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ และผู้ประสบอุทุกภัยบริเวณชุมชนบ้านผึ้ง อ.ราษีไศล จ.ศรีสะเกษ