กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมต้อนรับพลอากาศเอก ชลิต พุกผาสุข องคมนตรี รองประธานกรรมการมูลนิธิเทพรัตนเวชชานุกูลและคณะ ในโอกาสตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของโรงพยาบาลที่มูลนิธิเทพรัตนเวชชานุกูลให้การสนับสนุนปี 2565 ณ โรงพยาบาลเบญจลักษ์เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา อำเภอเบญจลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ โดยได้รับฟัง บรรยายสรุปการดำเนินงานของโรงพยาบาลเบญจลักษ์เฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา เยี่ยมชมนิทรรศการศิลปะจากชมรมศิลปินอีสาน เปิดป้ายโรงงานผลิตเครื่องสำอางจากวัตถุดิบสมุนไพร เยี่ยมชมการดำเนินงาน SMART Hospital องคมนตรี เยี่ยมชมนิทรรศการผลการดำเนินงานเด่น ของโรงพยาบาลเบญจลักษ์ฯพร้อมทั้ง เยี่ยมผู้ป่วยในและมอบของเยี่ยม จำนวน 20 ราย ด้วย