กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 272 โดยในวันนี้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ ได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ แจ้งแผนการลงนามคำรับรองปฏิบัติราชการประจำปีงบประมาณ 2566 การตรวจสุขภาพประจำปี รวมถึงการเฝ้าระวังสภาพอากาศ จากนั้น นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ แจ้งเรื่องจากการร่วมประชุม EOC เขตสุขภาพที่ 10 และร่วมลงพื้นที่กับรองปลัดกระทรวงสาธารณสุขในจังหวัดอุบลราชธานีให้เฝ้าระวังโรคฉี่หนูที่มาพร้อมกับน้ำท่วม นางลักขณา แย้มพิวัน ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ได้แจ้งเรื่องจากการประชุมจัดบริการส่งเสริมสุขภาพและจัดทำของบการจัดบริการส่งเสริมสุขภาพปี 2567 สรุปกิจกรรมร่วมบุญกฐินในพื้นที่ และนางสรัสวดี ธานี ประธานคณะทำงาน ICS :Operation รายงานผลการลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัยในเขตสุขภาพที่10 ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา