กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 ต.ค. 65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุมคณะทำงานจัดทำฐานข้อมูลและสารสนเทศการพัฒนาสุขภาวะเด็กปฐมวัย ครั้งที่ 2
ซึ่งจัดโดยกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อพัฒนาฐานข้อมูลและสารสนเทศสุขภาวะเด็กปฐมวัยจังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งจะเป็นการเชื่อมโยงข้อมูลการทำงานที่เกี่ยวข้องกับเด็กปฐมวัยในทุกสังกัด ทำให้การดำเนินงานพัฒนาเด็กปฐมวัยมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ผู้เข้าประชุมประกอบด้วย คณะทำงานจาก กลุ่มพัฒนาวิชาการวิจัยและสนับสนุนเขตสุขภาพ ศูนย์คาดการณ์ผลกระทบต่อสุขภาพด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยได้รับความร่วมมือจาก คณาจารย์ จากมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี และ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์