กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ได้ส่งทีมลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม พื้นที่อำเภอเมือง และอำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งประกอบด้วย ทีมปฐมพยาบาลลงพื้นที่จุดปฐมพยาบาล เพื่อดูแลประชาชนในพื้นที่ และรถรับ-ส่ง เพื่อบริการประชาชนข้ามฝั่งจากโรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช อำเภอเมือง ไปยังจุดบริการรับส่งประชาชน อำเภอวารินชำราบ อีกด้วย