กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมประชุมผู้เชี่ยวชาญในการจัดทำหลักสูตรพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมกลุ่มงานสูติ – นรีเวชกรรม ชั้น 3 อาคาร 50 พรรษามหาวชิราลงกรณ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ เพื่อพัฒนาคุณภาพระบบบริการด้านอนามัยแม่และเด็ก ให้เป็นไปตามมาตรฐาน และเกิดประโยชน์สูงสุดต่อผู้รับบริการ ตามแผนการจัดทำหลักสูตรพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยมี นายแพทย์วิรัตน์ ลือวิเศษไพบูลย์ ที่ปรึกษาด้านอนามัยแม่และเด็กเขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย แพทย์ พยาบาลผู้เชี่ยวชาญ สาขาสูติ – นรีเวชกรรม และสาขากุมารเวชกรรม จากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ และ อาจารย์พยาบาลจากวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนีสรรพสิทธิประสงค์ ซึ่งหลักสูตรดังกล่าวจะนำไปพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ต่อไป