กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ และวิเคราะห์ความเสี่ยงการดำเนินงานตามมาตรฐานด้านอนามัยแม่และเด็ก ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เพื่อพัฒนาคุณภาพระบบบริการด้านอนามัยแม่และเด็ก ให้เป็นไปตามมาตรฐาน และเกิดประโยชน์สูงสุดต่อผู้รับบริการ ตามแผนการจัดทำหลักสูตรพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ซึ่งการประชุมครั้งนี้ มีทั้งระบบ Onsite และ Online ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับชอบงานอนามัยแม่และเด็ก สำนักสาธารณสุขจังหวัด แพทย์จากโรงพยาบาลชุมชน พยาบาลผู้รับผิดชอบงานฝากครรภ์ จากโรงพยาบาลประจำจังหวัด โรงพยาบาลชุมชน และ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ทั้ง 5 จังหวัด ข้อมูลที่ได้จากการประชุมครั้งนี้ จะเป็นข้อมูลนำเข้าในการจัดทำหลักสูตรพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 ต่อไป จัดประชุมโดยกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี