กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (4 ต.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้คณะทำงานกลุ่มภารกิจปฏิบัติการ(Operation) คณะทำงานระบบบัญชาการเหตุการณ์ฉุกเฉินทางสาธารณสุข ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี (Incident Command System: ICS) ลงพื้นที่เยี่ยมการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพประชาชนกลุ่มที่ต้องดูแลพิเศษ การจัดการด้านสุขาภิบาลอาหารและสิ่งแวดล้อม ได้แก่ การจัดการคุณภาพภาพน้ำอุปโภค-บริโภค การจัดการสุขาภิบาลอาหาร การจัดการส้วม การจัดการขยะ และการจัดการสิ่งปฏิกูล พร้อมทั้งให้คำแนะนำการดูแลสุขภาพประชาชนตามกลุ่มวัยโดยเฉพาะประชาชนกลุ่มเปราะบาง ณ ศูนย์พักพิงชั่วคราววัดวารินทราราม ในการนี้ได้มอบ DOH Hygiene Package แก่ตัวแทนผู้ประสบอุทกภัย เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ผู้ประสบภัย