กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 กันยายน 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ โรงพยาบาลศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดบริการฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ ประจำปี 2565 ให้กับ นายสมเพชร สร้อยสระคู รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี และ เจ้าหน้าที่จำนวน 5 ราย เพื่อ สร้างภูมิคุ้มกันโรคไข้หวัดใหญ่กับเจ้าหน้าที่ด่านหน้า ในการปฏิบัติหน้าที่บริการประชาชนต่อไป