กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 กันยายน 2565) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกิจกรรมโครงการมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกแห่งชีวิตและเด็กปฐมวัย เพื่อเด็กยโสธรพัฒนาการสมวัย ไอคิวดี ปีงบประมาณ 2565 พร้อมร่วมบรรยายในหัวข้อ การยกระดับสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ ด้านสุขภาพ 4D และบทบาทผู้อำนวยการเล่น โดยมีนางจินตนา พลมีศักดิ์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มงานส่งเสริมสุขภาพ เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุข จังหวัดยโสธร โดยมีครูผู้ดูแลเด็กปฐมวัย เข้าร่วมประชุมจำนวน 40 คน