ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลฯ ร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะ เนื่องในวันมหิดลประจำปี 2565
เมื่อวันที่ 24 กันยายน 65 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายชัยยะ เผ่าผา ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และคณะเจ้าหน้าที่ ร่วมพิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะพระราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก พระบิดาแห่งการแพทย์และการสาธารณสุขของไทย เนื่องในวันมหิดลประจำปี 2565 ณ พระราชานุสาวรีย์ฯ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี โดยมีนายพงศ์รัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธี