กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 ก.ย.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ ทันตแพทย์หญิงสิริรัตน์ วีระเดช หัวหน้ากลุ่มทันตสาธารณสุข และนางอุมาพร สังขฤกษ์ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยเรียน ร่วมประชุมสรุปผลการการดำเนินงานและจัดทำแผนการส่งเสริมสุขภาพและป้องกันโรคในเด็กวัยเรียน ณ ห้องประชุม 3 อาคารสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 โดยมี นายธานินทร์ ไชยานุกูล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ประธานคณะกรรมการ PM วัยเรียน เป็นประธานการประชุมครั้งนี้ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย นักวิชาการผู้รับผิดชอบงานวัยเรียนจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดทั้ง 5 จังหวัด ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 อุบลราชธานี และศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 10 ซึ่งได้มีการนำเสนอสรุปผลการดำเนินงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การทำงาน ปัญหา อุปสรรคใน ปี 2565 รวมทั้งร่วมกันวางแผนแนวทางในการขับเคลื่อนงานส่งส่งเสริมสุขภาพ กาย จิต และป้องกันโรคในเด็กวัยเรียน ในปีงบประมาณ 2566